Sáng 13/01/2024, Bộ môn CTXH, Khoa XHH-CTXH-ĐNA phối hợp với Câu lạc bộ Công tác xã hội Chuyên nghiệp TP.HCM tổ chức buổi tổng kết đánh giá hoạt động CTXH tại TP.HCM trong giao đoạn 2021-2023 và Đại hội nhiệm kỳ V của CLB CTXH chuyên nghiệp tại TP.HCM (2024 – 2026) tại hội trường 601, cơ sở Võ Văn Tần, Trường ĐH Mở TP.HCM với gần 60 đại biểu là giảng viên bộ môn CTXH, lãnh đạo Sở LĐTB&XH, thành viên Câu lạc bộ, đại diện một số trường đại học, cao đẳng, một số tổ chức xã hội có quan hệ hợp tác.
Câu lạc bộ Thúc đẩy Bình đẳng giới Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp cùng Trung tâm CSAGA và CARMAH tổ chức tọa đàm “Xây dựng môi trường không phân biệt đối xử với cộng đồng LGBT”
Sáng ngày 18/6, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức báo cáo chuyên đề “Người Hoa di cư mới (Xin Yimin) tại Thái Lan”.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức thành công chương trình Biểu diễn văn hóa phi vật thể đại diện cho nhân loại và ra mắt Câu lạc bộ Văn hóa trực thuộc khoa
Theo kết quả khảo sát cho thấy có 51,8% sinh viên tại 3 trường đại học (ĐH) cho biết đã từng trải…