Trưa ngày 13.10, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á, Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp với Trung tâm Văn hóa thuộc Sở Văn hóa TP.HCM tổ chức Lễ ra mắt Câu lạc bộ Văn hóa.
Đây là hoạt động giới thiệu các loại hình văn hóa phi vật thể đại diện cho nhân loại đến đông đảo sinh viên nhằm thu hút thế hệ trẻ quay trở lại với các bộ môn nghệ thuật truyền thống. Đồng thời phổ biến rộng rãi văn hóa thưởng thức trong sinh viên.
Chương trình được xây dựng kỹ lưỡng với các tiết mục nghệ thuật truyền thống đến từ các nghệ sĩ, nghệ nhân ưu tú như ca trù, dân ca ví dậm, tân cổ giao duyên, vọng cổ,…
Cũng trong chương trình, Câu lạc bộ Văn hóa, trực thuộc khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã có lễ ra mắt trước đông đảo các bạn sinh viên. Câu lạc bộ là nơi hoạt động của sinh viên yêu thích văn hóa Việt Nam nói riêng và các nền văn hóa khác trên thế giới nói chung.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuyên đề “Thiền và đời sống” do diễn giả Thích Quảng Tiến – Chủ nhiệm mái ấm tình thương chùa Diệu Pháp
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á và Tổ chức Taiwan Fund For Children and Families đã tổ chức Lễ trao học bổng Lo Tsai, Mei Hua (TFCF) cho sinh viên
Ngày 12/7, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức Hội nghị Sinh viên nghiên cứu khoa học Năm học 2021 – 2022, trao thưởng các cá nhân, nhóm sinh viên thuộc 8 đề tài đạt giải cuộc thi Sinh viên nghiên cứu khoa học Năm học 2021 – 2022.
Văn phòng khoa thông báo danh sách nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh năm học 2020 – 2021