Sinh viên ngành Công tác xã hội của Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh xuất sắc nhận được học bổng cùng với sinh viên các Trường Đại học Lao động – Xã hội CSII, Trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn – Đại học Quốc gia TP.HCM, Trường Đại học Bình Dương, Trường Đại học Sư phạm,…
Bên cạnh đó, các thầy cô là những chuyên gia trong lĩnh vực Công tác xã hội có buổi chia sẻ về nghề, về ngành Công tác xã hội. Đồng thời, thầy cô và các bạn sinh viên đã có thời gian kể về cuộc đời và sự nghiệp của cố Thạc sĩ Nguyễn Thị Oanh – người được xem là đem nghề Công tác xã hội về Việt Nam.
Được biết, Trường Đại học mở Thành phố Hồ Chí Minh là trường đầu tiên đào tạo ngành Công tác xã hội tại Việt Nam (2002), được chính cố Thạc sĩ Nguyễn Thị Oanh xây dựng ngành và phát triển với tư cách là một nghề chuyên nghiệp.
BẢN TIN SỰ KIỆN XÃ – CÔNG – ĐÔNG
Sáng ngày 18/10 vừa qua, Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp cùng Hội Hữu nghị Việt Nam – Đông Nam Á tổ chức thành công Ngày hội Văn hóa Đông Nam Á lần thứ 9, năm 2020.
Sinh viên 5 tốt – Danh hiệu Sinh viên 5 tốt là minh chứng cho sự nỗ lực, cố gắng của mỗi sinh viên trong việc rèn luyện và hoàn thiện bản thân ở cả 5 tiêu chí.
Căn cứ vào quy định xét, cấp Học bổng Nguyễn Thị Oanh (NTO), khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á thông báo đến sinh viên về việc xét cấp học bổng Nguyễn Thị Oanh năm học 2022 – 2023
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức Ngày hội sách năm 2019. Đây là hoạt động nằm trong mục tiêu nâng cao văn hóa đọc trong sinh viên và là hoạt động chào đón Tân sinh viên khóa 2019.