Do diễn biến phức tạp của dịch COVID-19, chương trình được tổ chức trực tuyến với sự tham gia của cô Vũ Thị Ánh Tuyết và cô Trần Thị Thanh Trà là diễn giả. Chương trình còn có sự tham gia của đại diện Đoàn Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh và Hội sinh viên Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, cô Vũ Thị Ánh Tuyết – Chuyên gia CSAGA, cô Lâm Thị Ánh Quyên Phó trưởng khoa – Phụ trách khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á, thầy Huỳnh Minh Hiền – Phó trưởng bộ môn Công tác xã hội cùng các thầy cô và các bạn sinh viên tham dự buổi họp.
Trong buổi trò chuyện, các bạn sinh viên tham gia được trả lời các câu hỏi liên quan đến Bạo lực hẹn hò như thực trạng và khái niệm của Bạo lực hẹn hò, các dạng Bạo lực hẹn hò hay hậu quả của Bạo lực hẹn hò. Bên cạnh đó, các bạn sinh viên còn được tìm hiểu về Quy định pháp luật đối với hành vi bạo lực hẹn hò. Và học cách Phòng ngừa và ứng phó với bạo lực khi hẹn hò và nguyên tắc một mối quan hệ an toàn.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuyên đề “Thiền và đời sống” do diễn giả Thích Quảng Tiến – Chủ nhiệm mái ấm tình thương chùa Diệu Pháp
Nhân dịp kỷ niệm 44 năm Quốc khánh nước Cộng hòa dân chủ nhân dân Lào, Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp với Ký túc xá sinh viên Lào tổ chức chương trình “Gặp mặt và giao lưu sinh viên Lào”
TUYỂN DỤNG CỘNG TÁC VIÊN VĂN PHÒNG THAM VẤN TÂM LÝ – ĐẠI HỌC MỞ TP. HỒ CHÍ MINH 1. Mô tả…
KHẢO SÁT VỀ HOẠT ĐỘNG ĐOÀN – HỘI KHOA XÃ HỘI HỌC – CÔNG TÁC XÃ HỘI – ĐÔNG NAM Á HK1-2 NĂM HỌC 2023 – 2024