Theo đó, Quỹ học bổng đã trao tặng 3 suất học bổng cho các bạn sinh viên ngành Công tác xã hội có thành tích học tập tốt, vươn lên trong cuộc sống gồm: Trần Thị Quỳnh Như, Lý Gia Hân và Nguyễn Hoàng Long.
Học bổng Nguyễn Thị Oanh là Quỹ học bổng do nhân thân và đồng nghiệp của Cố Thạc sĩ Nguyễn Thị Oanh lập nên nhằm hỗ trợ, khuyến khích sinh viên ngành công tác xã hội tiếp tục nỗ lực trong học tập, định hướng hoạt động trong các lĩnh vực liên quan đến ngành Công tác xã hội và phục vụ cộng đồng.
Cố Thạc sĩ Nguyễn Thị Oanh là một trong những người đặt nền tảng cho ngành Công tác xã hội tại Việt Nam. Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh là đơn vị đầu tiên đào tạo ngành Công tác xã hội tại Việt Nam (có mã ngành chính thức). Học bổng Nguyễn Thị Oanh được trao mỗi năm học với giá trị 4.000.000 đồng (bốn triệu đồng)/suất.
Ngày 16/3 vừa qua, Tổng lãnh sự quán Indonesia tại Thành phố Hồ Chí Minh đã tổ chức chương trình “30 phút vòng quanh thế giới” với sự tham gia của ThS. Nguyễn Thị Thu Hằng – Giảng viên Bộ môn Đông Nam Á học, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á
Nhằm chào mừng kỷ niệm 54 năm ngày thành lập Hiệp hội các quốc gia Đông Nam Á (8/8/1967 – 8/8/2021) và phát huy vai trò, khả năng tìm hiểu văn hóa, giao lưu quốc tế của sinh viên, Đoàn Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuỗi cuộc thi Hành trình ASEAN lần 2 – năm 2021
Ngày 16, 17/4 vừa qua, Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, Trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn – Đại học Quốc gia TP.HCM đã tham gia khóa tập huấn nâng cao năng lực cho thành viên nồng cốt CLB Nam sinh.
Văn phòng Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á rất vui mừng được công bố với…