Trong buổi báo cáo, TS. Nguyễn Khánh Trung đã trình bày vai trò của sự học, các cấp độ của sự học. Trong đó, tiến sĩ cũng điểm qua một số tài liệu tham khảo cho thấy tầm quan trọng của việc xác định đúng đắng cách dạy và truyền tải kiến thức cho sinh viên.
Tiếp theo chuyên đề 1, chuyên đề 2 với nội dung “Học và sự lột xác của người học” sẽ được tổ chức vào tối ngày 23/12/2021 với hình thức trực tuyến.
Buổi báo cáo thu hút 192 bạn sinh viên trong và ngoài trường tham gia.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuyên đề “Thiền và đời sống” do diễn giả Thích Quảng Tiến – Chủ nhiệm mái ấm tình thương chùa Diệu Pháp
Sáng ngày 18/10 vừa qua, Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã phối hợp cùng Hội Hữu nghị Việt Nam – Đông Nam Á tổ chức thành công Ngày hội Văn hóa Đông Nam Á lần thứ 9, năm 2020.
Văn phòng khoa thông báo danh sách nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh năm học 2020 – 2021
[HÀNH TRÌNH VỀ NGUỒN TẠI ĐỊA ĐẠO TAM GIÁC SẮT] Nằm trong chuỗi các hoạt động của tháng Thanh niên 2024 và…