Vào ngày 07.12.2022 tại Đại học Bách Khoa Hà Nội đã diễn ra buổi tọa đàm chia sẻ kinh nghiệm xây dựng “Giảng đường an toàn” nhằm hưởng ứng Chiến dịch toàn cầu 16 ngày hành động chấm dứt bạo lực trên cơ sở giới và Tháng hành động vì bình đẳng giới và phòng ngừa, ứng phó với bạo lực trên cơ sở giới năm 2022.
Buổi tọa đàm do Đại học Bách Khoa Hà Nội phối hợp với Trung tâm CSAGA và UN Women tổ chức có sự tham gia và phát biểu, điều hành thảo luận của:
Tọa đàm thu hút sự quan tâm và tham gia đông đảo của các cán bộ, giảng viên các trường đại học, các bạn sinh viên cùng đại diện các cơ quan, tổ chức làm việc trong lĩnh vực giới.
Buổi tọa đàm diễn ra với mục đích chia sẻ kinh nghiệm về việc thành lập, vận hành mô hình “Giảng đường an toàn” đang được thực hiện tại 8 trường đại học. Các phần trình bày tại tọa đàm đã đem tới nhiều thông tin hữu ích cũng như đã nhận được sự tham gia thảo luận nhiệt tình từ những đại biểu tham dự.
Sáng ngày 10/5/2024 tại hội trường cơ sở Hồ Hảo Hớn thuộc Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, Khoa…
Sáng 13/01/2024, Bộ môn CTXH, Khoa XHH-CTXH-ĐNA phối hợp với Câu lạc bộ Công tác xã hội Chuyên nghiệp TP.HCM tổ chức buổi tổng kết đánh giá hoạt động CTXH tại TP.HCM trong giao đoạn 2021-2023 và Đại hội nhiệm kỳ V của CLB CTXH chuyên nghiệp tại TP.HCM (2024 – 2026)
Tối ngày 29/07/2022, CLB Ngôn ngữ và Văn hóa Indonesia (BABUD CLUB) thuộc Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã được vinh dự trình diễn tiết mục múa Pasambahan tại Diễn đàn Doanh nghiệp tiêu biểu Indonesia-Việt Nam
Ngày 21/12 vừa qua, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức thành công Ngày Xã hội học Nam Bộ năm 2020 với chủ đề “Chia sẻ tri thức xã hội học. Chương trình thu hút sự tham gia của các trường đại học, cao đẳng có đào tạo ngành Xã hội học và các viện nghiên cứu.