Tại buổi tập huấn, CSAGA đã triển khai thí điểm website giangduongantoan.csaga.org.vn. Đây là dự án triển khai “Chấm dứt tình trạng quấy rối và phân biệt đối xử với phụ nữ và người nữ yêu nữ” của CSAGA và các trường đại học, cao đẳng. Website tích hợp các khóa học nằm trong dự án, nhằm mục đích hỗ trợ người học các vấn đề liên quan đến truyền thông phòng chống quấy rối tình dục, bắt nạt trong học đường các vấn đề khác liên quan đến bản dạy giới.
Hơn 15 thầy cô đến từ Học viện Báo chí và Tuyên truyền, Đại học Y Hà Nội, Đại học Bách Khoa Hà Nội, Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn – ĐHQG TP.HCM đã được hướng dẫn cách thức sử dụng và khai thác tiện ích trên website. Đồng thời, CSAGA cũng đã lắng nghe, tiếp thu ý kiến và trao đổi cùng với các thầy cô để điều chỉnh website phù hợp với nhu cầu thực tiễn, dễ dàng triển khai và dễ dàng tiếp cận đến các đối tượng thụ hưởng.
Vào ngày 07.12.2022 tại Đại học Bách Khoa Hà Nội đã diễn ra buổi tọa đàm chia sẻ kinh nghiệm xây dựng…
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuyên đề “Thiền và đời sống” do diễn giả Thích Quảng Tiến – Chủ nhiệm mái ấm tình thương chùa Diệu Pháp
Theo kết quả khảo sát cho thấy có 51,8% sinh viên tại 3 trường đại học (ĐH) cho biết đã từng trải…
Sinh viên Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh dành cho sinh viên xuất sắc ngành Công tác xã hội