Sáng ngày 28/3, Trường ĐH Mở TPHCM chính thức nhận chứng nhận kiểm định chất lượng các chương trình đào tạo theo tiêu chuẩn của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Đại diện Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á, ThS. Lâm Thị Ánh Quyên – Phó Trưởng khoa (Phụ trách khoa) đã nhận quyết định và Giấy chứng nhận Kiểm định chất lượng chương trình đào tạo ngành Xã hội học do Giám đốc Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục – Đại học Đà Nẵng cấp.
Theo kết quả, Chương trình đào tạo ngành Xã hội học trình độ đại học có tỷ lệ số tiêu chí đạt yêu cầu là 90%. Điều đó cho thấy chất lượng đào tạo ngành Xã hội học trình độ đại học của Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đáp ứng yêu cầu về chất lượng đào tạo theo tiêu chí của Bộ Giáo dục và Đào tạo. Đồng thời nhà trường, khoa và ngành cam kết không ngừng đổi mới hoạt động dạy và học, nâng cao chất lượng đào tạo để cung cấp nguồn nhân lực chất lượng cao cho nhu cầu xã hội.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á thông báo danh sách dự kiến nhận học bổng Khuyến khích học tập học kỳ 2 năm học 2020 – 2021
Sáng ngày 28/06/2024, Câu lạc bộ Thúc đẩy Bình đẳng giới thuộc Khoa Xã hội học – Công tác xã hội –…
Văn phòng Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á thông báo sinh viên nhận bằng tốt nghiệp đợt xét tốt nghiệp Tháng 12/2023
Sinh viên Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh dành cho sinh viên xuất sắc ngành Công tác xã hội