Nhằm chuẩn bị tốt cho công tác triển khai hoạt động sinh viên nghiên cứu khoa học năm học 2022 – 2023, ThS. Đỗ Hồng Quân – Phó Trưởng Bộ môn Xã hội học đã hướng dẫn sinh viên các bước thực hiện đề cương nghiên cứu khoa học.
Bên cạnh đó, các anh chị cựu sinh viên, các bạn sinh viên tiêu biểu trong hoạt động sinh viên nghiên cứu khoa học cũng chia sẻ kinh nghiệm hỗ trợ sinh viên trong nghiên cứu khoa học. Từ đó, các bạn sinh viên hiểu được quy trình và cách thức tìm ý tưởng đề tài đến thực hiện một đề cương nghiên cứu khoa học hoàn chỉnh.
Ngành Đông Nam Á học tiếp đoàn trường Đại học Udayana Bali, Indonesia
Bạn đang thắc mắc về Nghiên cứu khoa học phải bắt đầu từ đâu hay cách xây dựng một đề tài Nghiên cứu khoa học như thế nào ? Đừng lo lắng, vì Hội thảo sẽ giải đáp cho các bạn “tất tần tật” luôn nhé.
Ngày 21/12 vừa qua, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức thành công Ngày Xã hội học Nam Bộ năm 2020 với chủ đề “Chia sẻ tri thức xã hội học. Chương trình thu hút sự tham gia của các trường đại học, cao đẳng có đào tạo ngành Xã hội học và các viện nghiên cứu.
Sáng ngày 17/6, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã long trọng tổ chức Chương trình Họp mặt kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập Khoa Phụ nữ học – Nay là Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á.