Trong khuôn khổ các hoạt động Chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, Ngày hội tri ân được tổ chức long trọng tại Hội trường 202, cơ sở Hồ Hảo Hớn với sự tham gia của các thầy cô trong khoa. Đây là dịp để các bạn sinh viên tìm hiểu về truyền thống tôn sư trọng đạo, lịch sử và ý nghĩa ngày Nhà giáo Việt Nam và tri ân các thầy cô giáo đã có công giảng dạy, đào tạo mình.
Đến tham dự chương trình, Ban Tổ chức vinh dự đón tiếp cô Lê Thị Mỹ Hiền, Nguyên Phó Trưởng khoa cùng các thầy cô trong khoa.
Các hoạt động chính trong ngày hội bao gồm cuộc thi cắm hoa tri ân thầy cô và chương trình văn nghệ từ các lớp.
Tin bài: Sự kiện – Xã Công Đông
Ảnh: CLB Truyền thông Trẻ – YOUM
Tối ngày 21/12/2021, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức Báo cáo chuyên đề 1: Các cấp độ của sự, trong chuỗi chuyên đề “Sự học” do Tiến sĩ Nguyễn Khánh Trung trình bày dưới hình thức trực tuyến.
Sáng ngày 01/11 vừa qua, Lễ Khai mạc Hội thao truyền thống lần XIX năm 2020 của Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh đã được diễn ra tại Nhà thi đấu Trường Đại học Sư phạm Thể dục Thể thao TP.HCM. Trong đó, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã xuất sắc giành giải Nhì bộ môn Nhảy cổ động và giải Ba môn Kéo co nữ.
KHẢO SÁT VỀ HOẠT ĐỘNG ĐOÀN – HỘI KHOA XÃ HỘI HỌC – CÔNG TÁC XÃ HỘI – ĐÔNG NAM Á HK1-2 NĂM HỌC 2023 – 2024
Vừa qua, ngày 14 tháng 6 năm 2024 đại diện Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh có TS. Lê…