Trong lễ Khai mạc hội thao cấp trường, các môn thi đấu được diễn ra gồm Nhảy cổ động, Kéo co nam, Kéo co nữ, Kéo co hỗn hợp nam – nữ.
Sau nhiều tháng tập luyện, đoàn thể thao Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã xuất sắc giành giải Nhì. Giải Nhất thuộc về Khoa Tài chính – Ngân hàng, giải Ba thuộc về Khoa Ngoại ngữ và Khoa Luật.
Trong các môn Kéo co, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đạt giải Ba môn Kéo co nữ. Đây là thành tích đáng khích lệ cho đội tuyển thể thao của khoa, khởi đầu cho các bộ môn tham gia Hội thao lần XIX năm 2020.
Trong Hội thao lần XIX năm 2020 của Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á tham gia các môn thi đấu gồm: Nhảy cổ động, Kéo co nam, Kéo co nữ, Kéo co hỗn hợp nam – nữ, Bóng chuyền nữ, Bóng rổ nam, Bóng đá nam, Chạy việt dã. Các môn còn lại sẽ thi đấu theo vòng bảng.
Bài viết: Sự kiện – Xã Công Đông
Hình ảnh: OU Sport
Câu lạc bộ Ngôn ngữ và Văn hóa Indonesia đã tổ chức workshop “Nét đẹp Batik” tại cơ sở 371 Nguyễn Kiệm
Sáng ngày 12/4, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã có chuyến thăm và chúc mừng Tổng lãnh sự quán Thái Lan tại TP.HCM nhân dịp năm mới, Lễ hội Songkran của Thái Lan
Sáng ngày 17/6, Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã long trọng tổ chức Chương trình Họp mặt kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập Khoa Phụ nữ học – Nay là Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á.
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á học tổ chức Hội thảo “Tiểu văn hóa đô thị và quá trình hội nhập tại Việt Nam”