Trong buổi báo cáo, TS. Thái Huỳnh Anh Chi – Giảng viên Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á trình bày một số khung lý thuyết và phương pháp nghiên cứu; sự thay đổi sử dụng đất khu vực Tây Nguyên; Kết quả từ ảnh viễn thám, chuyển dịch sinh kế: Phân tích từ dữ liệu phỏng vấn; một số thảo luận và trao đổi với sinh viên.
Báo cáo chuyên đề là hoạt động thường xuyên của khoa, được tổ chức nhằm cung cấp thêm kiến thức cho sinh viên, giảng viên về các vấn đề chuyên môn nhằm phục vụ giảng dạy, học tập và nghiên cứu. Bên cạnh đó, các buổi báo cáo chuyên đề còn là buổi giới thiệu một số nội dung nằm trong công trình nghiên cứu của giảng viên.
Sáng ngày 10/5/2024 tại hội trường cơ sở Hồ Hảo Hớn thuộc Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh, Khoa…
Tổ chức Taiwan Fund For Children and Familied (TFCF) thông báo tuyển tình nguyện viên năm 2020
Sinh viên Trường Đại học Mở Thành phố Hồ Chí Minh nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh dành cho sinh viên xuất sắc ngành Công tác xã hội
Sinh viên 5 tốt – Danh hiệu Sinh viên 5 tốt là minh chứng cho sự nỗ lực, cố gắng của mỗi sinh viên trong việc rèn luyện và hoàn thiện bản thân ở cả 5 tiêu chí.