Đây là hoạt động nằm trong khuôn khổ hợp tác giữa Trường Đại học Mở TP.HCM và TFCF năm 2020. Các bạn sinh viên chuyên ngành Công tác xã hội có dịp xem phim Ròm tại Rạp chiếu CGV Hoàng Văn Thụ.
Hoạt động được tổ chức nhằm nâng cao nhận thức của người trẻ, đặc biệt là các bạn sinh viên ngành CTXH về các nguy cơ tiềm tàng đối với các trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn cũng như vai trò và tầm quan trọng của CTXH trong công tác hỗ trợ cho nhóm đối tượng này. Đồng thời hoạt động tạo một không gian thoải mái cho người trẻ chia sẻ những hiểu biết và trải nghiệm cá nhân về chủ đề, đồng thời được lắng nghe, thảo luận ý kiến với các chuyên gia khách mời, từ đó hiểu sâu hơn về chủ đề. Buổi thảo luận trang bị những kĩ năng, thái độ đúng đắn cũng như tăng cường các kiến thức nghiệp vụ thực tế đối với các sinh viên có mong muốn theo đuổi lĩnh vực CTXH với trẻ em.
Nhằm chào mừng kỷ niệm 54 năm ngày thành lập Hiệp hội các quốc gia Đông Nam Á (8/8/1967 – 8/8/2021) và phát huy vai trò, khả năng tìm hiểu văn hóa, giao lưu quốc tế của sinh viên, Đoàn Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á đã tổ chức chuỗi cuộc thi Hành trình ASEAN lần 2 – năm 2021
Khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á thông báo về việc cấp, xét học bổng TFCF (Quỹ hỗ trợ Trẻ em và Gia đình) dành cho sinh viên ngành Công tác xã hội
Cuộc thi Tôi Viết 2021 do Câu lạc bộ Sách – Open Book (trực thuộc khoa Xã hội học – Công tác xã hội – Đông Nam Á), Trường Đại học Mở TP. HCM đã tổ chức với chủ đề “Cảm ơn ký ức”. Đây là cơ hội dành cho cộng đồng sinh viên yêu thích viết lách được thể hiện quan điểm và cách nhìn đa chiều của bản thân về những vấn đề trong cuộc sống. Đồng thời, tạo điều kiện thuận lợi cho cộng đồng sinh viên giao lưu học hỏi và rèn luyện lối sống, đạo đức chuẩn mực của một Đoàn viên, Thanh niên.
Văn phòng khoa thông báo danh sách nhận học bổng Nguyễn Thị Oanh năm học 2020 – 2021